![วิธีนำรุปภาพจากอินสตาแกรมวางในเวบไซต์ วิธีนำรุปภาพจากอินสตาแกรมวางในเวบไซต์](http://lh4.ggpht.com/-8u_qryk3Mtc/UpCwyb9akLI/AAAAAAAAIQk/HicomNfrd3g/image_thumb%25255B1%25255D.png?imgmax=800)
ตอนนี้มี smart phone ใช้กับเค้าก็เลยไปสมัคร Instagram กะเค้าบ้าง ได้อัพโหลดภาพขึ้นอวดโชว์บน Instagram มาวันนี้นึกอยากนำรูปจาก Instagram ที่มีแล้วเอาวางไว้ในบทความในเวบบล็อกประกอบบทความ ค้นหาวิธีอยู่พักใหญ่ จึงได้วิธีการนำรูปภาพหรือวีดีโอจาก Instagram วางในเวบไซต์หรือเวบบล็อกได้แบบง่ายๆ เพียงสร้าง Embed code ตามมาดูวิธีการกันกันค่ะ
วิธีการนำรูปภาพหรือวีดีโอจาก instagram วางในบทความในเวบไซต์หรือเวบบล็อก มีวิธีการดังนี้
1. ล็อกอินเข้าไปที่เวบ http://instagram.com/
2. คลิ๊กเข้าไปที่รูปภาพที่ต้องการนำมาใช้ในเวบไซต์หรือเวบบล็อก
2. คลิ๊กที่แถบด้านล่างขวามือ ดังรูปดานบนเลือกฝัง
3 ต่อจากนั้นจะปรากฏ embed code ให้คัดลอกและนำไปวางในเวบไซต์หรือเวบบล็อก ได้แล้วค่ะ