![image image](http://lh3.ggpht.com/-UG4pE5J6wFE/UMwjmswcrOI/AAAAAAAAFkA/ljk-e0C8w1Q/image_thumb%25255B7%25255D.png?imgmax=800)
โปรแกรมนำเสนอที่หลายคนนิยมใช้ ก็คือ Powerpoint แต่วันนี้ดิฉันขอนำเสนออีกโปรแกรมที่ สามารถสร้างงานนำเสนอได้ไม่แพ้กันคือ โปรแกรม FlipAlbum หลังจากทดลองใช้และสร้างสรรค์งานนำเสนอตนเองมาแล้ว พบว่า นอกจากเป็นโปรแกรมที่วงการศึกษานำมาใช้ในการสร้างสื่อ E-book แล้ว ยังประยุกต์ใช้ในการนำเสอนผลงาน ตนเอง ได้อีกด้าน ทั้งยังแปลกใหม่ ไม่เหมือนใคร ๆ อีกด้วยนะ
![ยิ้ม](http://lh5.ggpht.com/-gu405SNHd7Q/UMwjnmY2WaI/AAAAAAAAFkI/oLmhXx7yOxY/wlEmoticon-smile%25255B2%25255D.png?imgmax=800)
โปรแกรม Flipalbum มีวิธีการใช้งานที่ไม่ยาก สามารถเพิ่มไฟล์ประเภท Multimedia เช่น วีดีโอ เสียงเพลง หรือภาพเคลื่อนไหว ข้อความได้หลากหลาย สนับสนุนกับการแปลงไฟล์ที่สร้างเสร็จ กับอุปกรณ์อื่น ๆ เช่น ทีวี หรือเขียนลงแผ่นซีดี ไว้สำหรับเปิดใช้กับเครื่องเล่น ทั้งสามารถ Publish งานที่สร้างเสร็จแล้วใน เวบไซต์ได้ทันทีค่ะ
ดาวน์โหลดโปรแกรม FlipAlbum pro 7.0
วิธีการสร้างสรรค์ผลงานนำเสนอด้วยโปรแกรม Flipalbum